|
|
| ชื่อแบรนด์: | NUOYINGJIAYE |
| เลขรุ่น: | NYLD |
| MOQ: | 1 |
| ราคา: | $300 to $1800 |
| เงื่อนไขการจ่ายเงิน: | ที/ที |
| ความสามารถในการจําหน่าย: | 300 ชิ้น / ต่อเดือน |
เครื่องวัดอัตราการไหลแม่เหล็กไฟฟ้าแบบท่อ NYLD
เอ็นวายแอลดีเครื่องวัดอัตราการไหลแม่เหล็กไฟฟ้าแบบท่อเป็นเครื่องวัดอัตราการไหลที่มีความแม่นยำสูงและความน่าเชื่อถือสูง มันถูกใช้ในการวัดปริมาตรของของเหลวที่เป็นสื่อกระแสไฟฟ้าและสารละลายในท่อปิด และมีการใช้กันอย่างแพร่หลายในเหล็ก, ไฟฟ้า, ปิโตรเลียม, อุตสาหกรรมเคมี, ถ่านหิน, โลหะวิทยา, ทรัพยากรแร่, การทำกระดาษ, การประปาและการระบายน้ำ, อาหาร, ยาและอุตสาหกรรมอื่น ๆ
เครื่องวัดอัตราการไหลแม่เหล็กไฟฟ้าแบบท่อ NYLD เทคนิค พารามิเตอร์
| พาวเวอร์ซัพพลาย | AC220V 50Hz /DC24V/3.6V |
| การกระจายพลังงาน | <15W (รองรับการใช้พลังงานด้วยเซนเซอร์) |
| แสดงปุ่ม | ในการแสดงผลภาษาจีนและอังกฤษ สามารถแสดงอัตราการไหลทันที อัตราการไหลสะสม และการแสดงการแจ้งเตือน (สัญญาณเตือนวงจรเปิดกระตุ้น สัญญาณเตือนการควบคุมการจราจรทางอากาศ และสัญญาณเตือนเกินขีดจำกัดการไหล) สวิตช์สัมผัสไฟฟิล์มสี่ดวงสำหรับการตั้งค่าข้อมูล |
| ลงทะเบียน | ยอดเงินรวมล่วงหน้า ยอดเงินรวมย้อนกลับ |
| สัญญาณเอาท์พุต | ถนนสองทางสองทางแยกเต็ม 0〜10mA/4〜20mA |
| ความต้านทานโหลด: 0~10mA时,0~l. 5KQ ;4~20mA สูงสุด,0~750 | |
|
เอาต์พุตการไหลไปข้างหน้าและย้อนกลับ สามารถตั้งค่าเพดานความถี่เอาต์พุตได้ภายใน 15,000 Hz ตัวรวบรวมทรานซิสเตอร์ที่มีเอาต์พุตความถี่การแยกโฟโตอิเล็กทริกมีเอาต์พุตแบบสองทิศทางวงจรเปิด แหล่งจ่ายไฟภายนอกจะต้องไม่เกิน 35V และจะถูกรวบรวมเมื่อดำเนินการ กระแสสูงสุดสูงสุดคือ 50mA |
|
| เอาต์พุตแจ้งเตือนวงจรเปิดสองตัวของตัวสะสมทรานซิสเตอร์พร้อมการแยกโฟโตอิเล็กทริค แหล่งจ่ายไฟภายนอกไม่เกิน 35V และกระแสสูงสุดของตัวสะสมคือ 250mA เมื่อเอาต์พุตแจ้งเตือนทำงาน สถานะสัญญาณเตือน: การควบคุมการจราจรทางอากาศของไหล, สายตัดการเชื่อมต่อการกระตุ้น, การไหลเกินขีดจำกัด | |
| รองรับความแม่นยำ | ± 0.5% ของค่าที่ระบุ, ± 0.3% หรือ ± 0.2% ของค่าที่ระบุซึ่งเป็นทางเลือก |
| ค่าคงที่เวลาหน่วง | ตัวแปรต่อเนื่องมีตั้งแต่ 0 ถึง 100 วินาที |
| โหมดการสื่อสาร | ตัวเลือกอินเทอร์เฟซการสื่อสารแบบอนุกรม RS232C หรือ RS485, โปรโตคอลการสื่อสาร HART พร้อมบันทึกการป้องกันฟ้าผ่า (10 ปี) |
| การสูญเสียการป้องกันพลังงาน | การออกแบบภายในของอุปกรณ์ไม่มีนาฬิกาลดพลังงาน และสามารถเก็บพลังงานได้ 16 ครั้ง |
| เกรดการป้องกัน | IP 65 สามารถปรับแต่งได้สูงสุด IP67 |
| เกรดป้องกันการระเบิด | Exia II CT5/Exd II CT5 (เลือกได้) |
เครื่องวัดอัตราการไหลแม่เหล็กไฟฟ้าแบบท่อ NYLD การดำเนินงาน หลักการ
หลักการวัดจะขึ้นอยู่กับกฎการเหนี่ยวนำแม่เหล็กไฟฟ้าของฟาราเดย์ นั่นคือเมื่อของเหลวที่เป็นสื่อกระแสไฟฟ้าเคลื่อนที่ในสนามแม่เหล็ก ศักย์ไฟฟ้าเหนี่ยวนำจะเกิดขึ้นในตัวนำ E คือ: E=KBVD
K: ค่าคงที่ของเครื่องมือ
B: ความแรงของการเหนี่ยวนำแม่เหล็ก
V: อัตราการไหลของ Meverage ในส่วนท่อ
D: เส้นผ่านศูนย์กลางภายในของท่อ
![]()
สำหรับการวัดการไหล ของไหลจะไหลผ่านสนามแม่เหล็กที่ตั้งฉากกับทิศทางการไหล การไหลของของเหลวที่เป็นสื่อกระแสไฟฟ้าจะเหนี่ยวนำให้เกิดสัญญาณแรงดันไฟฟ้าตามสัดส่วนของอัตราการไหลเฉลี่ย (นั่นคือ อัตราการไหลของปริมาตร) สัญญาณแรงดันไฟฟ้าเหนี่ยวนำจะถูกตรวจจับโดยอิเล็กโทรดสองตัวที่สัมผัสโดยตรงกับของเหลว และส่งไปยังเครื่องขยายเสียงด้วยสายเคเบิล จากนั้นแปลงเป็นสัญญาณเอาท์พุตกระแสที่สม่ำเสมอ
เครื่องวัดอัตราการไหลแม่เหล็กไฟฟ้าแบบท่อ NYLD คุณสมบัติการออกแบบ
○ความแม่นยำในการวัดไม่ได้รับผลกระทบจากการเปลี่ยนแปลงความหนาแน่นของของเหลว ความหนืด อุณหภูมิ ความดัน และสภาพการนำไฟฟ้า
◎ท่อวัดไม่มีส่วนไหลกีดขวาง ไม่มีการสูญเสียแรงดัน ข้อกำหนดส่วนตรง
converter ตัวแปลงใช้จอแสดงผลแบ็คไลท์ LCD ที่ทำให้การอ่านในแสงแดดโดยตรงหรือในห้องมืดเป็นเรื่องง่าย
◎ด้วยพารามิเตอร์ที่ตั้งค่าโดยปุ่มสัมผัสอินฟราเรด ทำให้สามารถตั้งค่าแผ่นปิดของคอนเวอร์เตอร์ได้อย่างปลอดภัยโดยไม่ต้องเปิดในสภาพแวดล้อมที่รุนแรง
flow มิเตอร์วัดการไหลเป็นระบบการวัดแบบสองทางที่มีผู้รวมสามราย: ไปข้างหน้า ย้อนกลับ และผลต่างรวม การไหลเชิงบวกและย้อนกลับ
○และมีเอาท์พุตที่หลากหลาย: กระแส, พัลส์, การสื่อสารแบบดิจิตอล, HART
◎ตัวแปลงมีฟังก์ชั่นของเอาต์พุตแจ้งเตือนการวินิจฉัยตนเอง, เอาต์พุตแจ้งเตือนการตรวจจับไม่มีโหลด, เอาต์พุตแจ้งเตือนการไหลบนและล่าง, การควบคุมแบทช์และอื่น ๆ
◎ไม่เพียงแต่ใช้สำหรับการตรวจจับกระบวนการทั่วไปเท่านั้น แต่ยังใช้สำหรับการตรวจวัดเยื่อแร่ เยื่อกระดาษ และของเหลวแบบเพสต์อีกด้วย
flow เครื่องวัดการไหลแม่เหล็กไฟฟ้าแรงสูงใช้เทคโนโลยีซับตาข่าย PFA ความต้านทานแรงดันสูง ความต้านทานแรงดันลบ ใช้เป็นพิเศษในอุตสาหกรรมปิโตรเคมี แร่ และอุตสาหกรรมอื่น ๆ
◎เครื่องมือป้องกันการระเบิดสามารถใช้ในสถานที่ป้องกันการระเบิดที่สอดคล้องกัน
เครื่องวัดอัตราการไหลแม่เหล็กไฟฟ้าแบบท่อ NYLDคุณสมบัติ และ ขอบเขตการใช้งาน
ตัวแปลงอัจฉริยะจอแสดงผลภาษาจีนและอังกฤษประเภท NYLD ใช้ไมโครโปรเซสเซอร์แบบฝัง 16 บิต การรักษาแบบดิจิตอลเต็มรูปแบบพร้อมฟังก์ชั่นการวัดการไหลแบบสองทางการไหลทันทีและการคำนวณผลิตภัณฑ์สะสมบวกและย้อนกลับและความแตกต่างใช้ในการวัดปริมาณการไหลของสื่อนำไฟฟ้า เช่น น้ำสะอาด, น้ำเสีย, กรด, ด่าง, สารละลายเกลือหรือของเหลวสองเฟสที่เป็นของแข็งของเหลว
เครื่องวัดอัตราการไหลแม่เหล็กไฟฟ้าแบบท่อ NYLD การคัดเลือก