|
|
| ชื่อแบรนด์: | NUOYINGJIAYE |
| เลขรุ่น: | NYUHZ-FQ |
| MOQ: | 1 ชิ้น |
| ราคา: | $450 to $1700 /pcs |
| เงื่อนไขการจ่ายเงิน: | ที/ที |
| ความสามารถในการจําหน่าย: | 1,000 ชิ้น / ต่อเดือน |
รูปแบบเครื่องสํารวจต่าง ๆ 20mA น้ํา NYUHZ-FQ เครื่องวัดระดับน้ําลอย
เครื่องวัดระดับน้ําลอยแม่เหล็กใช้ลอยแม่เหล็กทรงแหวนขึ้นหรือลงกับระดับของของเหลวเพื่อให้สวิทช์สกัดในไม้วัดหลักของตัวส่งจะถูกดูดซึมและระดับของของเหลวจะแปลงเป็นสัญญาณออกไฟฟ้าบวก hydroxylamine ตรง, และจากนั้นสัญญาณไฟฟ้าบวกจะแปลงเป็นสัญญาณออกแบบมาตรฐาน 4 ~ 20mA สองสาย โดยการเพิ่มโมดูลวงจรส่งอินทิกรีตในกล่องแยกและเครื่องวัดระดับน้ําลอยแม่เหล็กยังให้บริการในสถานที่ LED จิติจิทัลจอเพื่อวัดระดับของเหลวสินค้าในชุดนี้มีประเภทมาตรฐาน ประเภทกันการกัดกร่อน และประเภทกันระเบิด
หลักการทํางานของเครื่องวัดระดับน้ําลอยแม่เหล็ก NYUHZ-FQ
เครื่องวัดระดับน้ําลอยแม่เหล็กทํางานตามหลักการของความลอยและการเชื่อมโยงแม่เหล็ก โดยมีชุดของท่อท่อนและตัวต่อต้านความแม่นยําภายในท่อตรวจจับเมื่อลอยเหลวแม่เหล็กเคลื่อนย้ายขึ้นและลงตามท่อตรวจจับกับการเปลี่ยนแปลงของระดับของของเหลว.ท่อแห้งที่ตั้งอยู่ที่ระดับของของเหลวในท่อตรวจจับถูกเปิดในรอบเพื่อให้ค่าไฟฟ้าผลิตบวกของท่อตรวจจับเปลี่ยนแปลงและโมดูลวงจรแปลงในกล่องการเชื่อมแปลงค่าความต้านทานเป็น 4 ~ 20mA ปัจจุบันผลิต.
NYUHZ-FQ แม็กเนตฟลอท เนเวลเมตร
1โครงสร้างที่เรียบง่าย แข็งแรงและน่าเชื่อถือ การทํางานที่มั่นคง
2จอแสดงระดับของของเหลวในสีแดง ซึ่งเป็นอินทิอุติชั่น, ตาจับและง่ายที่จะอ่าน
3สามารถเลือกรูปแบบการติดตั้งและรูปแบบการเชื่อมต่อต่างๆได้
4ระยะการวัดขนาดใหญ่ ไม่มีพื้นที่ตาบอดในกระบวนการวัดทั้งหมด
5การวัดต่อเนื่องของของเหลวต่าง ๆ รวมถึงอุณหภูมิสูง, ความดันสูง, ระดับสื่อที่รสและเผาไหม้และระเบิด
6หน่วยจอถูกแยกออกจากสื่อการวัดอย่างสมบูรณ์แบบ ปลอดภัยและน่าเชื่อถือ
7สําหรับความดันและอุณหภูมิพิเศษ สามารถออกแบบเป็นมืออาชีพ
ปริมาตรเทคนิคของเครื่องวัดระดับน้ําลอยแม่เหล็ก NYUHZ-FQ
| การใช้งานทั่วไป | การวัดระดับของของเหลว |
| ระยะการวัด | 50 ~ 5000 มม |
| ความแม่นยําในการวัด | ± 1% FS |
| พลังงานไฟฟ้า | 24VDC ((15-35V) |
| การออกสัญญาณ | 4... 20mA / HART / RS485 / Modbus... |
| อุณหภูมิกระบวนการ | -40 ~ + 130 °C |
| ความดันกระบวนการ | -0.1 ~ 2.0MPa |
| ความหนาแน่นกลาง | 500 ~ 2000kg/m3 |
| ความหนาแน่นกลาง | ≤ 0.8Pa.s; 3Pa.s |
| การเชื่อมต่อกระบวนการ | แฟลนจ์,บราคเกต (ไม่จําเป็น) |
| การแสดงสถานะ | LCD (ไม่จําเป็น) |
| ระดับการป้องกัน | IP65 |
| เกรดกันระเบิด | Exia II CT6 |
NYUHZ-FQ แม็กเนตฟลอตเลเวลเมตร สนามการใช้งาน
เครื่องวัดระดับน้ําลอยแม่เหล็กเหมาะสําหรับการแสดงระดับของของเหลวบนถังของสารเคมี, น้ํามันและอุปกรณ์อุตสาหกรรมอื่น ๆมันถูกใช้อย่างแพร่หลายในการวัดและควบคุมระดับของของเหลวในน้ํามันสาขาอุตสาหกรรมเคมี โลหะ พลังงานไฟฟ้า อาหาร ยา ผลิตกระดาษ และอุตสาหกรรมอื่น ๆ