|
|
| ชื่อแบรนด์: | NUOYINGJIAYE |
| เลขรุ่น: | NYUHZ-FQ |
| MOQ: | 1 ชิ้น |
| ราคา: | $450 to $1700 /pcs |
| เงื่อนไขการจ่ายเงิน: | L/C,D/A,D/P,T/T,Western Union,MoneyGram |
| ความสามารถในการจําหน่าย: | 1,000 ชิ้น / ต่อเดือน |
การป้องกันฟ้าผ่าและความสามารถในการป้องกันการรบกวนของมาตรวัดระดับลูกลอยแม่เหล็กแบบหน้าแปลน
มาตรวัดระดับลูกลอยแม่เหล็กซีรีส์ NYUHZ-FQ ได้รับการออกแบบตามหลักการของแรงลอยตัวและแรงแม่เหล็ก มาตรวัดระดับของเหลวแบบลูกลอยแม่เหล็กในท่อที่ไม่นำไฟฟ้าและไม่เป็นแม่เหล็กที่ปิดสนิท ติดตั้งท่อรีดแห้งอย่างน้อยหนึ่งท่อ จากนั้นท่อจะผ่านลูกลอยแม่เหล็กวงแหวนอย่างน้อยหนึ่งวงที่มีรูตรงกลางและแม่เหล็กวงแหวนภายใน ลูกลอยแม่เหล็กวงแหวนจะลอยขึ้นหรือลงตามระดับของเหลว จะขับเคลื่อนลูกลอยให้เคลื่อนที่ขึ้นหรือลงพร้อมกัน เพื่อให้ท่อที่ไม่นำไฟฟ้าและไม่เป็นแม่เหล็กดูดท่อรีดหรือตัดการทำงาน สัญญาณความต้านทานที่สอดคล้องกับระดับของเหลวจะถูกแปลงเป็นสัญญาณมาตรฐาน 4-20mA และสามารถส่งสัญญาณเปิด/ปิดหน้าสัมผัสได้
หลักการทำงาน
มาตรวัดระดับลูกลอยแม่เหล็กซีรีส์ NYUHZ-FQ ได้รับการออกแบบตามหลักการของแรงลอยตัวและแรงแม่เหล็ก มาตรวัดระดับของเหลวแบบลูกลอยแม่เหล็กในท่อที่ไม่นำไฟฟ้าและไม่เป็นแม่เหล็กที่ปิดสนิท ติดตั้งท่อรีดแห้งอย่างน้อยหนึ่งท่อ จากนั้นท่อจะผ่านลูกลอยแม่เหล็กวงแหวนอย่างน้อยหนึ่งวงที่มีรูตรงกลางและแม่เหล็กวงแหวนภายใน ลูกลอยแม่เหล็กวงแหวนจะลอยขึ้นหรือลงตามระดับของเหลว จะขับเคลื่อนลูกลอยให้เคลื่อนที่ขึ้นหรือลงพร้อมกัน เพื่อให้ท่อที่ไม่นำไฟฟ้าและไม่เป็นแม่เหล็กดูดท่อรีดหรือตัดการทำงาน สัญญาณความต้านทานที่สอดคล้องกับระดับของเหลวจะถูกแปลงเป็นสัญญาณมาตรฐาน 4-20mA และสามารถส่งสัญญาณเปิด/ปิดหน้าสัมผัสได้
คุณสมบัติการออกแบบ
• การออกแบบที่กำหนดเอง การควบคุมหลายจุด การใช้งานที่หลากหลาย;
• โครงสร้างเรียบง่าย ติดตั้งสะดวก ค่าบำรุงรักษาต่ำ;
• ประสิทธิภาพที่เสถียรและเชื่อถือได้ การป้องกันฟ้าผ่า ความสามารถในการป้องกันการรบกวน;
• รูปแบบโพรบที่หลากหลาย เหมาะสำหรับสภาวะการทำงานที่ซับซ้อนหลากหลาย;
• สามารถเลือกวัสดุลูกลอยที่แตกต่างกันได้ตามความหนาแน่นของตัวกลางที่แตกต่างกัน
พารามิเตอร์ทางเทคนิค
| การใช้งานทั่วไป | การวัดระดับของเหลว เป็นต้น |
| รุ่นผลิตภัณฑ์ | NYUHZ-FQ |
| วัสดุลูกลอย | F4, PP, 304, PTFE (เลือกได้) |
| ความยาวก้าน | 200~6000 มม. (สามารถปรับแต่งได้) |
| อุณหภูมิแวดล้อม | -40~+80°C |
| อุณหภูมิการทำงาน | -40~+130°C |
| แรงดันการทำงาน | -0.1~2.0MPa |
| การเชื่อมต่อการทำงาน | เกลียว, หน้าแปลน (เลือกได้) |
| ความหนืดของตัวกลาง | ≤0.05Pa·S |
| ความหนาแน่นของตัวกลาง | 0.5~2.0g/cm³ |
| สัญญาณเอาต์พุต | 4-20mA, SPDT |
| ระดับการป้องกัน | IP65, IP67, IP68 |
| ระดับป้องกันการระเบิด | Exd IICT6 Gb (ดูใบรับรอง) |
| www.china-nyjy.com | |
*หมายเหตุ: ผลิตภัณฑ์สามารถปรับแต่งได้ตามความต้องการเฉพาะของคุณ!
สำหรับรายละเอียดผลิตภัณฑ์เพิ่มเติม โปรดติดต่อฉัน!ขอบคุณค่ะ~
Serena Jiang / ผู้จัดการฝ่ายขาย
อีเมล: serena.jiang@china-yqyb.com
WhatsApp: 15934851597