|
|
| ชื่อแบรนด์: | NUOYING |
| เลขรุ่น: | นยอซ-จี |
| MOQ: | 1PCS |
| ราคา: | $125 to $285/pcs |
| เงื่อนไขการจ่ายเงิน: | T/T |
| ความสามารถในการจําหน่าย: | 1,000 ชิ้นต่อเดือน |
หลักการทำงานของ เครื่องวัดระดับแบบหน้าแปลนแม่เหล็ก 6 เมตร สำหรับวัดระดับของเหลว
เครื่องวัดระดับแบบหน้าแปลนแม่เหล็ก พัฒนาขึ้นบนหลักการของแรงลอยตัว (กฎของอาร์คิมิดีส) ร่วมกับการถ่ายทอดกำลังด้วยแม่เหล็ก เมื่อระดับของเหลวในภาชนะที่วัดสูงขึ้นและลดลง ทุ่นในท่อหลักของเครื่องวัดระดับก็จะสูงขึ้นและลดลง และทุ่นเหล็กถาวรแม่เหล็กภายในจะถูกส่งไปยังตัวบ่งชี้ ณ จุดติดตั้ง (ไม้บรรทัด) ผ่านการถ่ายทอดกำลังด้วยแม่เหล็ก ซึ่งจะขับเคลื่อนคอลัมน์หมุนสีเหลือง ดำ (หรือแดงและขาว) ให้หมุน เมื่อระดับของเหลวสูงขึ้น คอลัมน์หมุนจะเปลี่ยนจากสีขาวเป็นสีแดง เมื่อระดับของเหลวลดลง คอลัมน์หมุนจะเปลี่ยนจากสีแดงเป็นสีขาว รอยต่อระหว่างสีแดงและสีขาวของตัวบ่งชี้คือความสูงจริงของระดับของเหลวในภาชนะ
คุณสมบัติการออกแบบ ของ เครื่องวัดระดับแบบหน้าแปลนแม่เหล็ก 6 เมตร สำหรับวัดระดับของเหลว
◎ โครงสร้างเรียบง่าย แข็งแรง ทนทาน การทำงานที่เสถียร
◎ มาตราส่วนแสดงผล ณ จุดติดตั้งชัดเจน สะดุดตา และอ่านง่าย
◎ สามารถวัดและบ่งชี้ระดับของเหลวที่มีฤทธิ์กัดกร่อน ติดไฟ เป็นพิษ อุณหภูมิสูง และของเหลวปนเปื้อนที่ปั่นป่วนได้
◎ สามารถเลือกรูปแบบการติดตั้งและรูปแบบการเชื่อมต่อได้หลากหลาย
◎ ช่วงแรงดันออกแบบ: สุญญากาศเต็มถึง 10MPa
◎ ช่วงอุณหภูมิออกแบบ: - 160 ~ + 450 ℃
◎ ออกแบบพิเศษสำหรับแรงดันและอุณหภูมิเฉพาะ
พารามิเตอร์ทางเทคนิค ของ เครื่องวัดระดับแบบหน้าแปลนแม่เหล็ก 6 เมตร สำหรับวัดระดับของเหลว
| การใช้งานทั่วไป | การวัดระดับของเหลว |
|
รุ่นผลิตภัณฑ์ |
NYUHZ |
| รูปแบบการติดตั้ง | ติดตั้งด้านข้าง, ติดตั้งด้านบน |
| วัสดุตัวเครื่อง | 304,316 |
| ช่วงการวัด | 0~6m |
| ความแม่นยำในการวัด | ±3mm,±5mm, ±10mm, ±20mm (เลือกได้) |
| ความหนาแน่นของตัวกลาง | ≥0.425g/cm3 |
| ความแตกต่างของความหนาแน่น | ≥0.1g/cm3 |
| ความหนืดของตัวกลาง | ≤0.4Pa.S |
| เอาต์พุตควบคุม | 220VAC,1A |
| เอาต์พุตส่งสัญญาณ | 4...20mA(แหล่งจ่ายไฟ 24VDC) |
| อุณหภูมิของกระบวนการ |
-50~+350℃ |
| แรงดันของกระบวนการ | -0.1~+16MPa |
| การเชื่อมต่อกระบวนการ | หน้าแปลน (เลือกได้) |
| อัตราส่วนความละเอียด | ±1mm |
| ระดับการป้องกัน | IP65,IP67,IP68 (เลือกได้) |
| ระดับการป้องกันการระเบิด | Exia II CT6 Ga,Exd II CT6 Gb (ดูใบรับรองสำหรับรายละเอียด) |
※หมายเหตุ: ผลิตภัณฑ์สามารถปรับแต่งได้ตามความต้องการเฉพาะของผู้ใช้