|
|
| ชื่อแบรนด์: | NUOYING |
| เลขรุ่น: | นยอซ-ว |
| MOQ: | 1PCS |
| ราคา: | $125 to $285/pcs |
| เงื่อนไขการจ่ายเงิน: | T/T |
| ความสามารถในการจําหน่าย: | 1,000 ชิ้นต่อเดือน |
เครื่องวัดระดับแบบหน้าแปลนแม่เหล็ก NYUHZ ป้องกันการรั่วซึมสูง
หน้าแปลนแม่เหล็ก NYUHZเครื่องวัดระดับหลักการทำงาน
เครื่องวัดระดับแบบหน้าแปลนแม่เหล็กสามารถใช้สำหรับการตรวจจับระดับของเหลวในหอคอย ถัง ถังทรงกลม หม้อไอน้ำ และอุปกรณ์อื่นๆ เครื่องวัดระดับแบบหน้าแปลนแม่เหล็กสามารถปิดผนึกได้ดี ป้องกันการรั่วซึม และเหมาะสำหรับสภาพแวดล้อมที่มีอุณหภูมิสูง ความดันสูง และการกัดกร่อน
เครื่องวัดระดับแบบหน้าแปลนแม่เหล็กมีช่อง (เรียกว่าท่อวัดหรือท่อหลัก) สำหรับบรรจุลูกลอย และช่องนี้จะเชื่อมต่อกับภาชนะผ่านหน้าแปลนหรือวิธีการเชื่อมต่อที่เหมาะสมอื่นๆ ตามหลักการของตัวเชื่อม เมื่อระดับของเหลวในภาชนะเปลี่ยนแปลง ระดับของเหลวในช่องจะมีความสูงเท่ากับระดับของเหลวในภาชนะ ดังนั้นจึงขับเคลื่อนลูกลอยในช่องให้เคลื่อนที่ขึ้นและลง ลอยขึ้นและลงตามระดับของเหลวในภาชนะ ในขณะนี้ เราไม่สามารถมองเห็นระดับของเหลวได้ จึงมีการติดตั้งตัวแสดงผลแบบคอลัมน์แม่เหล็กไว้ด้านนอกของห้อง
แม่เหล็กถาวรติดตั้งอยู่ที่รอยต่อระหว่างของเหลวที่จมอยู่ใต้น้ำและส่วนที่ลอยของลูกลอย เมื่อระดับของเหลวในภาชนะที่วัดได้เพิ่มขึ้นและลดลง ลูกลอยแม่เหล็กในท่อของเครื่องวัดระดับก็จะลอยขึ้นและลงด้วย แม่เหล็กถาวรในลูกลอยจะถูกส่งไปยังตัวแสดงผลแบบคอลัมน์แม่เหล็กผ่านการเชื่อมต่อด้วยแม่เหล็ก ทำให้คอลัมน์สีแดงและสีขาวหมุน 180 องศา เมื่อระดับของเหลวเพิ่มขึ้น คอลัมน์จะเปลี่ยนจากสีขาวเป็นสีแดง และเมื่อระดับของเหลวลดลง คอลัมน์จะเปลี่ยนจากสีแดงเป็นสีขาว รอยต่อสีแดงขาวของตัวแสดงผลคือความสูงจริงของระดับของเหลวภายในภาชนะ เพื่อให้ได้การแสดงระดับของเหลวที่ชัดเจน
| การใช้งานทั่วไป | การวัดระดับของเหลว |
| รุ่นผลิตภัณฑ์ | NYUHZ |
| ประเภทการติดตั้ง | ติดตั้งด้านข้าง, ติดตั้งด้านบน |
| วัสดุตัวเครื่องหลัก | 304,316 |
| ช่วงการวัด | 0~6m |
|
ความแม่นยำในการวัด |
± 3 มม., ± 5 มม., ± 10 มม., ± 20 มม. (อุปกรณ์เสริม) |
| ความหนาแน่นของตัวกลาง | ≥ 0.425 กรัม/ซม.³≤ 0.4 Pa.S |
| ≥ 0.1 กรัม/ซม.³ | ความหนืดของตัวกลาง≤ 0.4 Pa.S |
| เอาต์พุตควบคุม | 220VAC, 1A |
| เอาต์พุตส่งสัญญาณ | 4... 20mA (แหล่งจ่ายไฟ 24VDC) |
| อุณหภูมิการทำงาน | -50~+350℃ |
| ความดันการทำงาน | -0.1~+16MPa |
| การเชื่อมต่อกระบวนการ | หน้าแปลน (อุปกรณ์เสริม) |
| ความละเอียด | ±1 มม. |
| ระดับการป้องกัน | IP65, IP67, IP68 (อุปกรณ์เสริม) |
|
ระดับป้องกันการระเบิด |
Exia II CT6 Ga, Exd II CT6 Gb (ดูใบรับรองสำหรับรายละเอียด) |
|
หมายเหตุ: ผลิตภัณฑ์สามารถปรับแต่งและออกแบบได้ตามความต้องการเฉพาะของผู้ใช้! |
หน้าแปลนแม่เหล็ก NYUHZ |
เครื่องวัดระดับ
คุณสมบัติการออกแบบโครงสร้างเรียบง่าย แข็งแรง ทนทาน ทำงานได้เสถียรมาตราส่วนที่แสดงบนหน้างานชัดเจนและอ่านง่าย
สามารถวัดและแสดงระดับของเหลวที่มีฤทธิ์กัดกร่อน ติดไฟ เป็นพิษ อุณหภูมิสูง และของเหลวที่ปั่นป่วนได้
สามารถเลือกรูปแบบการติดตั้งและรูปแบบการเชื่อมต่อได้หลากหลาย
ช่วงแรงดันออกแบบตั้งแต่สุญญากาศเต็มถึง 10MPa
ช่วงอุณหภูมิออกแบบ - 160~+450 ℃
สามารถออกแบบพิเศษสำหรับแรงดันและอุณหภูมิพิเศษได้