|
|
| ชื่อแบรนด์: | NUOYINGJIAYE |
| เลขรุ่น: | NYRD-PB |
| MOQ: | 1 |
| ราคา: | $160 to $1500 |
| เงื่อนไขการจ่ายเงิน: | ที/ที |
| ความสามารถในการจําหน่าย: | 200 ชิ้น / ต่อเดือน |
เครื่องวัดระดับคลื่นเรดาร์ 80GHz ความถี่ต่อเนื่อง
การปรับปรุงความถี่ต่อเนื่อง 80GHz คลื่น ราดาร์ ระดับ เมตร
อะไรคือคลื่นมิลลิเมตรคลื่นไฟฟ้าแม่เหล็ก โดยปกติคลื่นไฟฟ้าแม่เหล็กในระดับความถี่ 30-300GHz (ความยาวคลื่น 1-10 มิลลิเมตร) เรียกว่าคลื่นมิลลิเมตรซึ่งตั้งอยู่ในช่วงความยาวคลื่นที่ซ้อนกันของไมโครเวฟและคลื่นอินฟราเรดไกลดังนั้นมันจึงมีลักษณะ
แขวง 76-81GHz ของผลิตภัณฑ์นี้ เป็นพื้นที่ที่มีความเข้าใจและการพัฒนาแอปพลิเคชั่นน้อยที่สุดของมนุษย์
ราดาร์ ระดับ เมตรปริมาตรเทคนิค
| ความถี่การส่ง | 76GHz 81GHz ความกว้างความถี่การสแกน FM 5GHz |
| รูปแบบแอนเทนนา | แอนเทนเน่เลนส์ แอนเทนเน่เลนส์ป้องกันการเกรด |
| วัสดุแอนเทนนา | PTFE, 304+PTFE |
| ระยะการวัด | 0.08 ราคา 120 เมตร |
| ความแม่นยําของการวัด | 00.05% มากกว่า 0.1% F.S. |
| พลังงานไฟฟ้า | 24VDC, 220VAC |
| การออกสัญญาณ | 4... 20mA / HART / RS485 / Modbus... |
| อุณหภูมิกระบวนการ | -40°C+130°C, -40°C+260°C (≥260°C สามารถปรับแต่งได้) |
| ความดันกระบวนการ | -0.1 ∼4.0MPa |
| การเชื่อมต่อกระบวนการ | สาย, หมุน, แฟลนซ์, เครื่องกั้นสุขภาพ (ไม่จําเป็น) |
| ระดับการป้องกัน | IP65, IP67, IP68 (ไม่จําเป็น) |
| เกรดกันระเบิด | ExiaIICT6 Ga, ExdIICT6 Gb |
※ หมายเหตุ:สินค้าสามารถปรับแต่งตามไปยังความต้องการเฉพาะเจาะจงของผู้ใช้!
![]()
ราดาร์ ระดับ เมตรการดําเนินงาน หลักการ
ผลิตภัณฑ์เรดาร์ FMCW FM wave (ยังเรียกว่าเรดาร์คลื่นมิลลิเมตร) เนื่องจากใช้คลื่นมิลลิเมตรในช่วงคลื่นที่มีความถี่สูงกว่าเรดาร์คลื่น Kuมันมีความสําคัญในการตรวจจับเป้าหมายจากไกล และสภาพแวดล้อมที่มีควันและฝุ่นแรง, เช่นการถ่ายภาพระยะไกลและการถ่ายภาพหลายสเป็คตรัล การใช้งานและสามารถตรวจจับเป้าหมายที่เล็กกว่าราดาร์ไมโครเวฟและบรรลุตําแหน่งที่แม่นยํามากขึ้นด้วยความละเอียดสูงขึ้นและความลับที่แข็งแกร่งขึ้น.
ราดาร์ ระดับ เมตรลักษณะการออกแบบ
◎ ผลงานระยะสั้นที่ดีมาก: โดยใช้ชิปคลื่นวิทยุระดับคลื่นมิลลิเมตร CMOS ที่พัฒนาโดยตัวเอง ทําให้สถาปัตยกรรมคลื่นวิทยุที่เข้มข้นมากขึ้นและมีอัตราการส่งสัญญาณต่อเสียงที่สูงขึ้น
◎ ความกว้างแบนด์ในการทํางาน 5GHz เพื่อให้ผลิตภัณฑ์มีความละเอียดในการวัดและความแม่นยําในการวัดที่สูงกว่า
◎ ความสอดคล้อง: การสั่นสะเทือนของไดโพลที่ขับเคลื่อนโดยกระแสแห้งหรือผลความถี่ความแตกต่างที่ไม่เป็นเส้นตรงของกระแทกเลเซอร์ที่สอดคล้อง
◎ พลังงานต่ํา: พลังงานโฟตันคลื่นมิลลิเมตรมีเพียงไม่กี่มิลลิอิเล็กตรอนโวลต์ และจะไม่เกิดการประกอบไอโอเนียซ์ด้วยรังสีเอ็กซ์และความเสียหายของสารที่จะตรวจพบดังนั้นมันไม่ง่ายที่จะทําลายสารที่จะตรวจพบ.
◎ความสามารถในการเจาะเข้าไปที่แข็งแรง: มันมีความสามารถในการเจาะเข้าไปที่แข็งแกร่งสําหรับวัสดุที่ไม่ใช่ขั้วโลกวัสดุที่ไม่ใช่ขั้วโลกวัสดุหลายชนิดมีการดูดซึมรังสีน้อยในช่วงนี้ดังนั้นมันจึงสามารถใช้ในการตรวจสอบโครงสร้างภายในของวัสดุตัวอย่างเช่น เซรามิค / กระดาษกระดาษ / ผลิตภัณฑ์พลาสติก / ผสมเป็นโปร่งต่อรังสีแม่เหล็กไฟฟ้าในช่วงนี้ และยังสามารถใช้ในการติดตามความปลอดภัยของสนามบิน / สถานีเช่น การตรวจจับเครื่องจักร/วัสดุระเบิด และยาเสพติดหรือสําหรับการตรวจจับการปั่นแผ่นวงจร
◎ ดับซึมง่ายโดยโมเลกุลขั้วโลก; แผนนี้มีการกระจายน้อยลงในวัสดุที่ไม่เหมือนกัน, และสามารถตรวจจับและวัดปริมาณปั๊มน้ํามันยังเป็นไปได้ที่จะศึกษาองค์ประกอบของวัสดุหรือดําเนินการควบคุมคุณภาพโดยการวิเคราะห์.
◎ ระยะทางใหญ่และพื้นที่ตาบอดเล็ก ระยะทางสูงสุดสามารถถึง 120 เมตร และพื้นที่ตาบอดสามารถถึง 8 ซม.
◎ มุมรังสีที่เล็กและขนาดแอนเทนน์ที่เล็กทําให้มันง่ายในการติดตั้ง. มันได้รับผลกระทบน้อยจากขนาดของกระถางและการแทรกแซงของอุปสรรค.
◎ความยาวคลื่นสั้นกว่า และมีลักษณะการสะท้อนแสงที่ดีกว่าบนพื้นผิวแข็ง ดังนั้นจึงไม่จําเป็นต้องใช้ฟลันจ์สากลพิเศษในการตั้งเป้า
◎ รองรับการแก้ไขความผิดพลาดทางไกลและการปรับปรุงทางไกลเพื่ออํานวยความสะดวกในการทํางานบํารุงรักษาของบุคลากรในสถานที่
ในฐานะว่าเป็นราดาร์ในช่วง 80GHz ที่ใช้ในการวัดในอุตสาหกรรม มันมีการวัดระดับความละเอียดสูง ไม่ติดต่อ และระดับของของเหลวมันมีข้อดีที่ไม่เปรียบเทียบได้กับ ราดาร์กระแทกไมโครเวฟทั่วไปและราดาร์คลื่นนําราศีที่แคบมาก และความสามารถในการเจาะเข้าไปนั้น มีประสิทธิภาพมากกว่า
ปรับตัวให้เหมาะกับสภาพการทํางานที่ซับซ้อนมาก โดยไม่ทําให้ผลการวัดเสื่อม