|
|
| ชื่อแบรนด์: | NUOYINGJIAYE |
| เลขรุ่น: | NYSP-M17 |
| MOQ: | 1 |
| ราคา: | $450 to $1700 |
| เงื่อนไขการจ่ายเงิน: | ที/ที |
| ความสามารถในการจําหน่าย: | 1,000 ชิ้น / ต่อเดือน |
เครื่องวัดระดับค่าการนำไฟฟ้า RF รุ่น NYSP-M17
ข้อกำหนดในการติดตั้ง หมายเหตุ: ส่วนวัดของโพรบไม่สามารถวิ่งเข้าไปในผนังถังได้ โดยต้องมีระยะห่างจากผนังถังมากกว่า 600 มม.หลักการ การทำงาน
เครื่องวัดระดับวัสดุแบบคาปาซิทีฟแบบดั้งเดิม เมื่อระดับสูงขึ้น วัสดุจะคลุมโพรบ ค่าความจุของวงจรระหว่างโพรบกับตัวกลาง (วัสดุนำไฟฟ้า) หรือระหว่างโพรบกับผนังท่อ (วัสดุฉนวน) จะเพิ่มขึ้น เนื่องจากการเปลี่ยนแปลงระดับทำให้เกิดความไม่สมดุลของวงจรบริดจ์คาปาซิทีฟ ดังนั้นการเปลี่ยนแปลงค่าความจุจะขึ้นอยู่กับค่าคงที่ไดอิเล็กทริกของวัสดุที่ทดสอบ จากนั้นผ่านการตรวจจับสัญญาณ การขยายสัญญาณ และสุดท้ายคือการส่งสัญญาณที่สอดคล้องกัน อย่างไรก็ตาม เครื่องวัดระดับวัสดุแบบคาปาซิทีฟมีข้อเสียบางประการ โดยเฉพาะอย่างยิ่งเมื่อโพรบแขวนอยู่จะส่งผลกระทบอย่างรุนแรงต่อผลการวัด
เครื่องวัดระดับค่าการนำไฟฟ้า RF เครื่องวัดพารามิเตอร์ทางเทคนิค
| การใช้งาน | ของเหลวนำไฟฟ้า, ของแข็งนำไฟฟ้า |
| ประเภทโพรบ | เชือกอ่อน |
| ช่วงการวัด | 0~30 เมตร |
| อุณหภูมิของกระบวนการ | -40~800°C |
| อุณหภูมิแวดล้อม | -40°C ~ +70°C |
| อุณหภูมิในการจัดเก็บ | -20°C ~ +65°C |
| ความดันของกระบวนการ | -0.1~4.0MPa |
| แหล่งจ่ายไฟ | (13-35)vDC |
| สัญญาณขาออก | 4...20mA/HART/RS485/Modbus... |
| การเชื่อมต่อกระบวนการ | เกลียว/หน้าแปลน (เลือกได้) |
| ระดับการป้องกัน | IP67 |
| ระดับการป้องกันการระเบิด | ExiaIICT6 (เลือกได้) |
| หน่วงเวลา: | ปรับได้ 0 ~ 30 วินาที |
หมายเหตุ: หมายเหตุ:ผลิตภัณฑ์สามารถปรับแต่งได้ตามความต้องการเฉพาะของผู้ใช้!
ข้อกำหนดในการติดตั้ง หมายเหตุ: ส่วนวัดของโพรบไม่สามารถวิ่งเข้าไปในผนังถังได้ โดยต้องมีระยะห่างจากผนังถังมากกว่า 600 มม.คุณสมบัติการออกแบบ
การออกแบบวงจร Driving - shields ที่เป็นเอกลักษณ์สามารถปรับปรุงความสามารถในการต้านทานการแขวนได้
ระดับเอาต์พุตที่เสถียรและเชื่อถือได้ สำหรับเถ้าลอย การเทวัสดุ ไอน้ำ การตกผลึก ขี้ผึ้ง
ระดับค่าการนำไฟฟ้า RF
ระดับเครื่องวัด
![]()
ข้อกำหนดในการติดตั้ง หมายเหตุ: ส่วนวัดของโพรบไม่สามารถวิ่งเข้าไปในผนังถังได้ โดยต้องมีระยะห่างจากผนังถังมากกว่า 600 มม.เมื่อถังมีการกวนอย่างแรง ควรยึดปลายโพรบให้แน่นและให้โพรบอยู่ห่างจากเครื่องกวนเพื่อความปลอดภัย
เครื่องมือต้องมีการต่อสายดินที่เชื่อถือได้
![]()