|
|
| ชื่อแบรนด์: | NUOYINGJIAYE |
| เลขรุ่น: | NYSP-M22 |
| MOQ: | 1 |
| ราคา: | $450 to $1700 |
| เงื่อนไขการจ่ายเงิน: | ที/ที |
| ความสามารถในการจําหน่าย: | 1,000 ชิ้น / ต่อเดือน |
เครื่องวัดระดับสารแบบ RF Admittance รุ่น NYSP-M22 พร้อมก้านแข็งทั้งสองด้าน
เครื่องวัดระดับสารแบบ RF Admittance รุ่น NYSP-M22
NYSP-M22 Rf admittance เป็นเทคโนโลยีการควบคุมระดับใหม่ที่พัฒนามาจากเทคโนโลยีแบบคาปาซิทีฟ ซึ่งมีความน่าเชื่อถือ แม่นยำ และใช้งานได้หลากหลายกว่า เป็นการอัปเกรดเทคโนโลยีแบบคาปาซิทีฟ คำว่า rf admittance หมายถึงส่วนกลับของอิมพีแดนซ์ในทางไฟฟ้า ซึ่งประกอบด้วยส่วนประกอบความต้านทาน ส่วนประกอบความจุ และส่วนประกอบการเหนี่ยวนำ Rf คือคลื่นวิทยุความถี่สูง ดังนั้น rf admittance จึงสามารถเข้าใจได้ว่าเป็นการวัดค่า admittance ด้วยคลื่นวิทยุความถี่สูง เมื่อเครื่องมือทำงาน เซ็นเซอร์ของเครื่องมือจะสร้างค่า admittance ร่วมกับผนังภาชนะและตัวกลางที่วัด เมื่อระดับของวัตถุเปลี่ยนแปลง ค่า admittance จะเปลี่ยนแปลงตามไปด้วย หน่วยวงจรจะแปลงค่า admittance ที่วัดได้เป็นสัญญาณระดับวัตถุเพื่อส่งออกไป ทำให้สามารถวัดระดับวัตถุได้
สำหรับการวัดแบบต่อเนื่อง เทคโนโลยี rf admittance แตกต่างจากเทคโนโลยีคาปาซิทีฟแบบดั้งเดิม นอกเหนือจากที่กล่าวมาข้างต้นแล้ว ยังมีการเพิ่มวงจรที่สำคัญอีกสองวงจร ซึ่งได้รับการปรับปรุงตามการค้นพบที่สำคัญมากในการปฏิบัติงานกับวัสดุที่เกาะติด เทคโนโลยีข้างต้นยังช่วยแก้ปัญหาการเชื่อมต่อสายเคเบิลในขณะนี้ และยังแก้ปัญหาการเกาะติดของวัสดุที่โคนเซ็นเซอร์ที่ติดตั้งในแนวตั้ง วงจรที่เพิ่มเข้ามาสองวงจรคือ oscillator buffer และ ac transform chopper driver
เครื่องวัดระดับสารแบบ RF Admittance เครื่องวัดพารามิเตอร์ทางเทคนิค
| การใช้งาน | ของเหลวที่มีฤทธิ์กัดกร่อนสูง |
| ประเภทโพรบ | ก้านแข็งทั้งสองด้าน |
| ช่วงการวัด | 0~6 เมตร |
| อุณหภูมิของกระบวนการ | -40~150°C |
| อุณหภูมิแวดล้อม | -40°C ~ +70°C |
| อุณหภูมิในการจัดเก็บ | -20°C ~ +65°C |
| ความดันของกระบวนการ | -0.1~2.5MPa |
| แหล่งจ่ายไฟ | (13-35)vDC |
| สัญญาณเอาต์พุต | 4...20mA/HART/RS485/Modbus... |
| การเชื่อมต่อกระบวนการ | เกลียว/หน้าแปลน (เลือกได้) |
| ระดับการป้องกัน | IP67 |
| ระดับการป้องกันการระเบิด | ExiaIICT6 (เลือกได้) |
| หน่วงเวลา: | ปรับได้ 0 ~ 30 วินาที |
* หมายเหตุ:ผลิตภัณฑ์สามารถปรับแต่งได้ตามความต้องการเฉพาะของผู้ใช้!เครื่องวัดระดับสารแบบ RF Admittanceเครื่องวัด
คุณสมบัติการออกแบบ • การออกแบบวงจร Driving - shields ที่เป็นเอกลักษณ์สามารถปรับปรุงความสามารถในการต้านทานการเกาะติด • การวัดแบบไม่มีโซนอับ สามารถนำไปใช้กับการวัดระดับตั้งแต่สิบเซนติเมตรหรือน้อยกว่านั้น• เอาต์พุตที่เสถียรและเชื่อถือได้ สำหรับเถ้าลอย การเท การเกิดไอน้ำ การตกผลึก ขี้ผึ้ง
• ไม่มีชิ้นส่วนที่เคลื่อนไหว ชิ้นส่วนสึกหรอน้อย มักไม่ต้องทำความสะอาดและบำรุงรักษา แก้ไขปัญหา