|
|
| ชื่อแบรนด์: | NUOYINGJIAYE |
| เลขรุ่น: | NYCSUL-501 |
| MOQ: | 1 |
| ราคา: | Please Contact Me |
| เงื่อนไขการจ่ายเงิน: | ที/ที |
| ความสามารถในการจําหน่าย: | 1,000 ชิ้น / ต่อเดือน |
เครื่องวัดระดับถังน้ําแบบฉีดฉาย เครื่องวัดระดับของของเหลว เครื่องวัดระดับของน้ํา
คําอธิบายของเครื่องวัดระดับของของเหลวด้วยเสียงฉาย
NYCSUL 2 สายวัดระดับความรุนแรง ultrasonic เป็นอุปกรณ์วัดระดับความรุนแรงที่มีความฉลาดโดยไม่ต้องสัมผัสใช้เทคโนโลยีการตรวจจับและคํานวณที่ทันสมัย, และมีฟังก์ชันในการยับยั้งสัญญาณการรบกวน, ทําให้การปรับปรุงความแม่นยําของการวัดของอุปกรณ์และรับประกันความเป็นจริงของผลการวัดผลิตภัณฑ์สามารถใช้ได้อย่างกว้างขวางสําหรับการวัดระดับของเหลวของเหลวต่าง ๆ, และยังสามารถใช้ในการวัดระยะทาง
หลักการทํางานของเครื่องวัดระดับของของเหลว
เครื่องวัดระดับความรุนแรง ultrasonic ถูกติดตั้งไว้บนด้านบนของถัง ภายใต้การควบคุมของหน่วยอิเล็กทรอนิกส์คลื่นเสียงถูกสะท้อนจากพื้นผิวของวัตถุ, และส่วนหนึ่งของเสียงสะท้อนถูกรับโดย sonda และแปลงเป็นสัญญาณไฟฟ้าความแตกต่างของเวลาจากการได้รับอีกครั้งและความเร็วเสียงที่ทราบกัน เพื่อกําหนดการเปลี่ยนแปลงของระดับวัสดุ, สัญญาณไมโครเวฟถูกประมวลผลโดยอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์, และสุดท้ายแปลงเป็นสัญญาณไฟฟ้าที่เกี่ยวข้องกับระดับของวัสดุ.
ลักษณะการออกแบบของเครื่องวัดระดับของของเหลวด้วยเสียงฉีด
◎การออกแบบที่เหมาะสม ผลงานที่ดีเยี่ยม โครงสร้างเรียบง่าย การติดตั้งที่สะดวกสบาย เป็นต้น
◎อัลตรasonic ใช้ซอนด์มุมเล็ก ซึ่งมีพลังการส่งผ่านสูงและความรู้สึกสูง
◎การตั้งค่าขีดจํากัดด้านบนและด้านล่างของจุดที่สมัครได้, การตั้งค่าสัญญาณเตือน, สามารถใช้ในการวัดของเหลวอย่างต่อเนื่องและการควบคุมระดับของเหลว
ปริมาตรเทคนิคของเครื่องวัดระดับของของเหลวด้วยเสียงฉีด
| การใช้งานทั่วไป | น้ํายา (ไม่ขบวน, กระปุก, อ่อนไหว, ฯลฯ) |
| รูปแบบสินค้า | NYCSUL 501, NYCSUL -502, NYCSUL -503 |
| ประเภทของเครื่องตรวจ | รวม, แบ่ง, กันระเบิด, กันสนิม, กันสนิม และ กันระเบิด |
| วัสดุแอนเทนนา | PP, PVC, PTFE 304 |
| ระยะการวัด | 0 ~ 20m ((รวม) 0 ~ 40m ((แยก) |
| ความแม่นยําในการวัด | < 0.25% (ระยะ < 20 เมตร) < 0.5% (ระยะ > 20 เมตร) |
| อุณหภูมิกระบวนการ | -20 ~ + 70 °C |
| ความดันกระบวนการ | - 0.1 ~ 0.1MPa (ความดันปกติ) |
| การเชื่อมต่อกระบวนการ | กล่อง, แฟลนจ์ (ไม่จํากัด) |
| พลังงานไฟฟ้า | 24VDC |
| การออกสัญญาณ | 4... 20mA / HART / RS485 / Modbus... |
| โหมดการแสดง | ระดับของของเหลว ระยะทาง (ความสูง) |
| กําหนดผลิต | การตั้งขั้นสูงสุด, การตั้งขั้นต่ําสุด |
| ประเภทการป้องกัน | IP 65, IP 67, IP 68 ((ไม่จําเป็น) |
| เกรดกันระเบิด | ExiaIICT6Ga, ExdIICT6Gb (ดูหนังสือรับรอง) |