|
|
| ชื่อแบรนด์: | NUOYINGJIAYE |
| เลขรุ่น: | NYRD704 |
| MOQ: | 1 ชิ้น |
| ราคา: | $550~$850/pcs |
| เงื่อนไขการจ่ายเงิน: | ที/ที |
| ความสามารถในการจําหน่าย: | 1,000 ชิ้น / ต่อเดือน |
NYRD704 โคเอชเชียล 1.8GHz ราดาร์ระดับคลื่นนําทาง เมตรระยะวัดขนาดใหญ่สีฟ้า
NYRD704 หลักการทํางานของเรดาร์คลื่นนํา 1.8GHz
เครื่องวัดระดับเรดาร์คลื่นที่นําทาง เป็นเครื่องวัดระดับที่ใช้หลักการของการสะท้อนระยะเวลา (TDR)จักรไฟฟ้าแรงกระแทกของระดับระดับราดาร์แพร่กระจายไปตามสายเหล็กหรือ sonda ในความเร็วของแสงส่วนหนึ่งของเครื่องวัดระดับจักรวาลถูกสะท้อนออกมาเพื่อสร้างเสียงสะท้อน และกลับไปที่ตัวส่งจักรวาลตามเส้นทางเดียวกันระยะทางระหว่างตัวส่งและพื้นผิวของสื่อที่วัดคือสัดส่วนกับเวลาการกระจายของกระแทกในช่วงเวลานั้น, และความสูงของระดับของเหลวถูกคํานวณ
NYRD704 ปริมาตรเทคนิคของระดับระดับระดับระดับระดับระดับระดับระดับระดับระดับระดับ
| การใช้งานทั่วไป | น้ําเหลว โดยเฉพาะอย่างยิ่งที่มีสภาพดียิเลคทริกต่ํา |
| ความถี่ในการส่ง | 1.8GHz |
| รูปแบบสินค้า | NYRD704 |
| ประเภทแอนเทนนา | ประเภทไม้; โคอาเซียล |
| วัสดุแอนเทนนา | 304,316 (ไม่จําเป็น) |
| การเก็บตัวอย่างจากเสียงสะท้อน | 55 ครั้ง/วินาที |
| ระยะการวัด | 6 เมตร |
| ความแม่นยําในการวัด | ± 1 มม. |
| พลังงานไฟฟ้า | 24VDC,220VAC (ไม่จําเป็น) |
| การออกสัญญาณ | 4... 20mA / HART / RS485 / Modbus... |
| อุณหภูมิกระบวนการ | -40 ~ 130 °C |
| ความดันกระบวนการ | -0.1 ~ 2.0MPa |
| การเชื่อมโยงขั้นตอน | แฟลนจ์, เทรด (ไม่จําเป็น) |
| ระดับการป้องกัน | IP67 |
| เกรดกันระเบิด | Exia II CT6 กา |
หมายเหตุ: ผลิตภัณฑ์สามารถปรับแต่งตามความต้องการเฉพาะของผู้ใช้!
NYRD704 1.8GHz ราดาร์คลื่นนํา ลักษณะการออกแบบของเครื่องวัดระดับ
1โดยใช้โหมดการทํางานแบบกระแทก ผลิตภัณฑ์มีพลังงานการปล่อยออกที่ต่ํามาก และสามารถติดตั้งในบรรจุภัณฑ์โลหะและไม่โลหะต่างๆ โดยไม่เสียหายต่อร่างกายมนุษย์และสิ่งแวดล้อม
2. วิธีการเชื่อมต่อกระบวนการที่หลากหลายและประเภทขององค์ประกอบการตรวจจับทําให้ 70X ซีรีส์นํารัดระดับระดับคลื่น radar เหมาะสําหรับสภาพการทํางานที่ซับซ้อนและการใช้งานต่างๆ เช่น:อุณหภูมิสูงสื่อความดันสูงและความถาวรแบบดียิเลคทริกต่ํา
3เครื่องวัดระดับระดับระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระยะระความแม่นยําในการวัดสูงและการวัดที่แม่นยํามากขึ้นในขณะเดียวกัน ราดาร์คลื่นที่ถูกนํา เป็นที่ทนต่อการผูกพัน และไม่ถูกส่งผลกระทบจากสิ่งแวดล้อมภายนอก เช่น อุณหภูมิกลางและการผูกพัน
NYRD704 คู่มือการติดตั้งระดับเมตรเรดาร์คลื่นนํา 1.8GHz
คู่มือการติดตั้งต่อไปนี้เหมาะสําหรับเครื่องตรวจสอบสายและไม้สําหรับการวัดอนุภาคแข็งและของเหลว.
![]()
NYRD704 1.8GHz ราดาร์คลื่นนํา สถานที่ติดตั้งเครื่องวัดระดับ
พยายามอยู่ห่างจากช่องออกและช่องเข้า
เครื่องวัดระดับวัสดุไม่ควรสัมผัสผนังภายในถังสําหรับถังโลหะและถังพลาสติก หากเป็นถังโลหะ เครื่องวัดระดับวัสดุไม่ควรติดตั้งอยู่กลางถัง
มันถูกเสนอให้ติดตั้งที่ 1 / 4 ของกว้างของไซโล
โซนด์ประเภทสายหรือไม้ควรระยะห่างจากผนังถังไม่น้อยกว่า 30 ซม.
ด้านล่างของโซนด์ควรอยู่ประมาณ 30 มม.
โซนด์ควรระยะห่างจากอุปสรรคภายในถังไม่น้อยกว่า 200 mm
เซ็นเซอร์สามารถติดตั้งได้ที่ศูนย์กลางของถังบน หากด้านล่างของถังเป็นโคน ดังนั้นการวัดสามารถนําไปยังด้านล่างของถัง