|
|
| ชื่อแบรนด์: | NUOYINGJIAYE |
| เลขรุ่น: | NYSP-M16 |
| MOQ: | 1 ชิ้น |
| ราคา: | $450 to $1700 /pcs |
| เงื่อนไขการจ่ายเงิน: | ที/ที |
| ความสามารถในการจําหน่าย: | 1,000 ชิ้น / ต่อเดือน |
เครื่องวัดระดับสารนำไฟฟ้า RF แบบแท่งแข็งหุ้มฉนวน PTFE 24 VDC NYSP-M16
หลักการทำงานของเครื่องวัดระดับสารนำไฟฟ้า RF รุ่น NYSP-M16
เทคโนโลยีการวัดค่าการนำไฟฟ้า RF เป็นเทคโนโลยีการวัดระดับที่มีข้อได้เปรียบเฉพาะตัว แม้ว่าแนวคิดจะคล้ายคลึงกับเทคนิคการวัดค่าความจุไฟฟ้าทั่วไป แต่เทคนิคการนำไฟฟ้า RF ได้รวมวงจรไดรฟ์ชิลด์และวงจรช็อปเปอร์เข้าไว้ในหน่วยอิเล็กทรอนิกส์ ทำให้สามารถวัดค่าความต้านทานและความต้านทานของคาปาซิเตอร์แยกกันได้ ค่าอิมพีแดนซ์และรีแอกแตนซ์ของวัตถุที่แขวนอยู่ใดๆ จะถูกคำนวณตามกฎฟิสิกส์ให้มีขนาดเท่ากัน ดังนั้นผลกระทบของวัตถุที่แขวนอยู่สามารถวัดและกำจัดออกจากเอาต์พุตทั้งหมดได้โดยการเลื่อนเฟสของวงจรออสซิลเลเตอร์
โพรบของเครื่องวัดระดับของเหลวแบบนำไฟฟ้าความถี่วิทยุจะถูกติดตั้งในถังเก็บ และจะได้รับสัญญาณความถี่วิทยุที่เปลี่ยนแปลงไปอันเนื่องมาจากการเปลี่ยนแปลงระดับของเหลวผ่านโพรบ ปลายไดรฟ์-ชิลด์ของโพรบจะป้องกันไม่ให้กระแส RF เกิดการวนรอบผ่านวัสดุที่แขวนอยู่ ทำให้มั่นใจในความแม่นยำของการวัด
พารามิเตอร์ทางเทคนิคของเครื่องวัดระดับสารนำไฟฟ้า RF รุ่น NYSP-M16
| การใช้งานทั่วไป | ของเหลวที่มีฤทธิ์กัดกร่อน/นำไฟฟ้า, ของเหลวหนืด, สามารถติดตั้งแยกได้ |
| ประเภทโพรบ | แท่งแข็งหุ้มฉนวน PTFE (อุปกรณ์เสริม) |
| แหล่งจ่ายไฟ | 24 VDC |
| อุณหภูมิของตัวกลาง | -40~+260°C |
| แรงดันกระบวนการ | -0.1~4.0MPa |
| การเชื่อมต่อกระบวนการ | เกลียว 3/4" BSPT (มาตรฐาน) แบบหน้าแปลน (อุปกรณ์เสริม) |
| ระดับการป้องกัน | IP67 |
| ระดับป้องกันการระเบิด | Exia II CT4 |
| สัญญาณเอาต์พุต | 4...20mA/HART/RS485/Modbus... |
คุณสมบัติการออกแบบของเครื่องวัดระดับสารนำไฟฟ้า RF รุ่น NYSP-M16
1. ป้องกันการเกาะติดของวัสดุ: การออกแบบวงจรไดรฟ์ชิลด์ที่เป็นเอกลักษณ์ช่วยเพิ่มประสิทธิภาพในการป้องกันการเกาะติดของวัสดุ
2. ช่วงแหล่งจ่ายไฟ: ช่วงการทำงานของแหล่งจ่ายไฟ: 13 ~ 35VDC
3. ความสามารถในการปรับตัว: อุณหภูมิของโพรบในกระบวนการ: -100°C ~ 800°C; การวัดแบบไม่มีโซนอับ, สามารถใช้ในการวัดแนวนอนที่มีความยาวมากกว่าสิบเซนติเมตรหรือแม้แต่ไม่กี่เซนติเมตร, ด้วยช่วงการวัดที่กว้าง; ช่วงการวัดสูงสุดถึงหลายร้อยเมตร หรือแม้แต่หลายร้อยเมตร; การวัดอินเทอร์เฟซของวัสดุหนืดเป็นข้อได้เปรียบที่สำคัญของเครื่องมือ
4. ความเสถียร: เอาต์พุตมีความเสถียรและเชื่อถือได้ และทนทานต่ออิทธิพลของเถ้าลอย, การปิดกั้น, ไอน้ำ, การตกผลึกและการเคลือบแว็กซ์
5. ไม่ต้องบำรุงรักษา: ไม่มีชิ้นส่วนที่เคลื่อนไหว, ไม่มีชิ้นส่วนที่สึกหรอง่าย, ไม่ต้องทำความสะอาด, บำรุงรักษา, ปรับตั้งบ่อย
ขอบเขตการใช้งานของเครื่องวัดระดับสารนำไฟฟ้า RF รุ่น NYSP-M16
1. อาหาร: โรงงานน้ำผลไม้, โรงงานนม, ถังเก็บซอสมะเขือเทศ, ถังเก็บเบียร์, ฯลฯ
2. ยา: ถังเก็บยา, เครื่องแยก, ถังหมัก, ฯลฯ
3. การบำบัดน้ำ: อ่างเก็บน้ำ, บ่อเกรอะ, ถังบำบัดน้ำ, บ่อตกตะกอน, บ่อน้ำลึก, ระบบน้ำดื่ม, ฯลฯ
4. อื่นๆ: การคุ้มครองสิ่งแวดล้อม, บ่อน้ำมัน, โลหะวิทยา, การต่อเรือ และอุตสาหกรรมอื่นๆ