|
|
| ชื่อแบรนด์: | NUOYINGJIAYE |
| เลขรุ่น: | NYCZ500 |
| MOQ: | 1 ชิ้น |
| ราคา: | $450 to $1700 /pcs |
| เงื่อนไขการจ่ายเงิน: | L/C,D/A,D/P,T/T,Western Union,MoneyGram |
| ความสามารถในการจําหน่าย: | 1,000 ชิ้น / ต่อเดือน |
ความปลอดภัยสําหรับวัสดุเคมี ความแม่นยําของเครื่องวัดระดับของของเหลว
หลักการทํางาน
หลักการการทํางานของเครื่องวัดระดับ magnetostrictive แสดงอยู่ในรูปภาพอิเล็กทรอนิกส์โกดังและไม่มีการสัมผัสลูกบอลลอยติดตั้งบนไม้วัดไม้รัดมีสาย magnetostrictive (สายนําคลื่น) ไม้รัดทําจากท่อสแตนเลสที่ไม่เป็นแม่เหล็ก ซึ่งป้องกันสายนําคลื่นได้ดี
เมื่อเครื่องวัดระดับ magnetostrictive กําลังทํางาน เครื่องกําเนิดผลักดันในห้องอิเล็กทรอนิกส์ส่งผลักดันแรกซึ่งถูกส่งผ่านสายนําคลื่น เมื่อสนามแม่เหล็กนี้พบสนามแม่เหล็กถาวรในลูกบอลลอย, อิทธิพล magnetostriction เกิดขึ้น, ซึ่งทําให้สายนําคลื่นบิดและผลิตคลื่นกลของความเร็วคงที่. การส่งคลื่นกลในทั้งสองทิศทาง,มาถึงปลายของแท่งคลื่นกลไกถูกซึมโดยอัด, กลับสู่ทิศทางของคลื่นกล อิเล็กทรอนิกส์คลังสินค้าถูกติดตั้งในคลังสินค้าอิเล็กทรอนิกส์สามารถรับสถาบันที่รับรู้, แปลเป็นกระแสปริมาณที่เกี่ยวข้องสามารถรับสถาบันที่จะคํานวณความแตกต่างของเวลาระหว่างสองกระแทก, วัดความสูงของระดับของเหลวสามารถวัดแม่นยํา
![]()
ลักษณะการออกแบบ
* สามารถใช้ได้อย่างกว้างขวาง มีรูปแบบสัญจรที่หลากหลาย รูปแบบการเชื่อมต่อกระบวนการที่หลากหลาย วัสดุการผลิตที่หลากหลาย สามารถออกแบบตามต้องการ
* ความน่าเชื่อถือสูง: เนื่องจากเครื่องวัดระดับ magnetostrictive ใช้หลักการนําคลื่น ไม่มีส่วนเคลื่อนย้ายทางกล ดังนั้นจึงไม่มีการขัดแย้งและไม่มีการสกัดเครื่องแปลงทั้งหมดถูกปิดในท่อเหล็กไร้ขัด, และสื่อการวัดไม่ได้สัมผัส, เซนเซอร์ทํางานอย่างน่าเชื่อถือและมีอายุการใช้งานยาว
* ความแม่นยําสูง: เนื่องจากเครื่องวัดระดับ magnetostriction ทํางานด้วยแรงกระแทกของสายคลื่น, การเลื่อนที่วัดถูกกําหนดโดยวัดเวลาของการเริ่มต้นแรงกระแทกและการสิ้นสุดแรงกระแทก,ดังนั้นความแม่นยําในการวัดจึงสูง, ความละเอียดดีกว่า 0.01% FS ซึ่งยากที่จะบรรลุกับเซนเซอร์อื่น ๆ
* ความปลอดภัยที่ดี: เครื่องวัดระดับ magnetostrictive มีประสิทธิภาพการป้องกันระเบิดสูงโดยเฉพาะสําหรับการวัดวัสดุแพร่เคมีและของเหลวที่เผาไหม้ได้ไม่จําเป็นต้องเปิดฝาถังระหว่างการวัด เพื่อหลีกเลี่ยงความไม่ปลอดภัยของการวัดด้วยมือ
* เครื่องวัดระดับของของเหลวที่กระชับ magnetostrictive สามารถติดตั้งและบํารุงรักษาได้ง่าย: เครื่องวัดระดับของของเหลวที่กระชับ magnetostrictive โดยทั่วไปจะติดตั้งผ่านช่องท่อที่มีอยู่ในถังโดยเฉพาะสําหรับการติดตั้งถังเก็บของใต้ดินและถังเก็บของในการใช้งานและไม่สามารถส่งผลกระทบต่อการผลิตปกติในกระบวนการติดตั้ง
ปริมาตรเทคนิค
| การใช้งานทั่วไป | น้ําเหลว การวัดอินเตอร์เฟส |
| รูปแบบสินค้า | NYCZ500 |
| รูปแบบแอนเทนนา | ประเภทสาย, ประเภทไม้ |
| วัสดุแอนเทนนา | 304, 316 |
| ระยะการวัด | 0-50 ~ 5000mm ((ชนิดสายไฟฟ้า:25 เมตร) |
| ความแม่นยําของการวัด | ± 0.5 มิลลิเมตร |
| พลังงานไฟฟ้า | 24 VDC (สองสาย, สี่สาย), 220 VAC |
| การออกสัญญาณ | 4... 20mA / HART / RS485 / Modbus... |
| กระแสการทํางาน | 4.. 20mA |
| ลักษณะของภาระ | ไฟออกปัจจุบัน ความต้านทานภาระสูงสุด 6009; ณ ระดับความตึงออก ความต้านทานภาระสูงสุด 2mA |
| อุณหภูมิกระบวนการ | -40 ~ + 200 °C |
| เวลาตอบสนอง | 0.2 ~ 5ms |
| ความดันกระบวนการ | -0.1 ถึง 10.0MPa |
| การเชื่อมต่อกระบวนการ | สาย, หมุน, แฟลนจ์ (ไม่จํากัด) |
| ระดับการป้องกัน | IP65, IP67, IP68 (ไม่จําเป็น) |
| เกรดกันระเบิด | ExiaIICT6 Ga,ExdIICT6Gb ((ดูใบรับรองรายละเอียด) |
*ความเห็น: ผลิตภัณฑ์สามารถปรับเปลี่ยนตามความต้องการเฉพาะของคุณ!
สําหรับรายละเอียดสินค้าเพิ่มเติม โปรดติดต่อฉัน!ขอบคุณ~
เซเรน่า จาง ผู้จัดการขาย
อีเมล: serena.jiang@china-yqyb.com
วอทแอป:15934851597