|
|
| ชื่อแบรนด์: | NUOYINGJIAYE |
| เลขรุ่น: | NYCSUL |
| MOQ: | 1 ชิ้น |
| ราคา: | $450~$1700/pc |
| เงื่อนไขการจ่ายเงิน: | ที/ที |
| ความสามารถในการจําหน่าย: | 1,000 ชิ้น / เดือน |
เครื่องวัดระดับอัลตราโซนิก IP68 NYCSUL พร้อม RS485
หลักการทำงานของเครื่องวัดระดับอัลตราโซนิก IP68 NYCSUL พร้อม RS485
อัลตราซาวด์แพร่กระจายในก๊าซ ของเหลว และของแข็งด้วยความเร็วในการแพร่กระจายที่แน่นอน เมื่อคลื่นอัลตราโซนิกแพร่กระจายในตัวกลาง มันจะถูกดูดซับและลดทอน การลดทอนในก๊าซจะมากที่สุด และการลดทอนในของแข็งจะน้อยที่สุด เมื่อคลื่นอัลตราโซนิกผ่านอินเทอร์เฟซของตัวกลางที่แตกต่างกันสองชนิด จะเกิดการสะท้อนและการหักเห สำหรับอินเทอร์เฟซที่มีความแตกต่างของความต้านทานอะคูสติกมาก จะเกิดการสะท้อนเกือบทั้งหมด ช่วงเวลาตั้งแต่การส่งคลื่นอัลตราโซนิกไปจนถึงการรับสัญญาณที่ส่งจะเกี่ยวข้องกับตำแหน่งของอินเทอร์เฟซ เครื่องวัดระดับอัลตราโซนิกใช้คุณสมบัตินี้ของคลื่นอัลตราโซนิกในการวัดระดับ
คุณสมบัติการออกแบบของเครื่องวัดระดับอัลตราโซนิก IP68 NYCSUL พร้อม RS485
การออกแบบที่สมเหตุสมผล ประสิทธิภาพที่ยอดเยี่ยม โครงสร้างที่เรียบง่าย การติดตั้งที่สะดวก ฯลฯ
ใช้โพรบมุมเล็กสำหรับคลื่นอัลตราโซนิก พร้อมกำลังส่งสูงและความไวสูง
การตั้งค่าขีดจำกัดบนและล่าง และการตั้งค่าการเตือนที่จุดใดก็ได้ สามารถใช้สำหรับการวัดของเหลวอย่างต่อเนื่องและการควบคุมระดับของเหลว
พารามิเตอร์ทางเทคนิคของเครื่องวัดระดับอัลตราโซนิก IP68 NYCSUL พร้อม RS485
| Tการใช้งานทั่วไป | ของเหลว (ไม่มีการกวน โฟม การระเหย ฯลฯ) |
| รุ่นผลิตภัณฑ์ | Nycsul-501, NYCSUL-502, NYCSUL-503 |
| ประเภทโพรบ | แบบรวม แบบแยก แบบป้องกันการระเบิด แบบป้องกันการกัดกร่อน แบบป้องกันการกัดกร่อนและป้องกันการระเบิด |
| วัสดุเสาอากาศ | PP, PVC, PTFE, 304 |
| ช่วงการวัด | 0~ 20M (แบบรวม), 0~40m (แบบแยก) |
| ความแม่นยำในการวัด | <0.25% (ช่วง<20 m), <0.5% (range>20 ม.) |
| อุณหภูมิการทำงาน | 3M, 20M (บ่อลึกสามารถวัดได้หลายร้อยเมตร สามารถปรับแต่งได้เช่นกัน) |
| ความแม่นยำในการวัด | 0.05% ~ 0.1% F. S |
| อุณหภูมิการทำงาน | -20~+70C |
| แรงดันกระบวนการ | -0.1 ~=0.1 MPa, (ความดันบรรยากาศ) |
| อินเทอร์เฟซไฟฟ้า | M20×1.5,½"NPT |
| ระดับการป้องกัน | IP65, IP67, IP68 (อุปกรณ์เสริม) |
| การเชื่อมต่อกระบวนการ | การเชื่อมต่อกระบวนการ |
| โหมดการแสดงผล | ระดับของเหลว ระยะทาง (ความสูงของอากาศ) |
| ตั้งค่าเอาต์พุต | ตั้งค่าขีดจำกัดบน ตั้งค่าขีดจำกัดล่าง |
| เอาต์พุตสัญญาณ | 4... 20mA/ HART/ RS485/Modbus. . . |
| ระดับการป้องกัน | IP65, IP67, IP68 (อุปกรณ์เสริม) |
| ระดับการป้องกันการระเบิด | Exia II CT6 Ga, Exd II CT6 Gb (ดูใบรับรองสำหรับรายละเอียด) |
หมายเหตุ: ผลิตภัณฑ์สามารถปรับแต่งได้ตามความต้องการเฉพาะของผู้ใช้