|
|
| ชื่อแบรนด์: | NUOYING |
| เลขรุ่น: | NYCZ500 |
| MOQ: | 1 บาท |
| ราคา: | $538~$1200/pc |
| เงื่อนไขการจ่ายเงิน: | T/T |
| ความสามารถในการจําหน่าย: | 1,000 ชิ้นต่อเดือน |
เครื่องวัดระดับแม่เหล็กไฟฟ้า NYCZ500 24VDC เครื่องวัดระดับน้ำสแตนเลสความแม่นยำสูง ผลิตในประเทศจีน
เครื่องวัดระดับแม่เหล็กไฟฟ้า NYCZ500 หลักการทำงาน
ผลิตภัณฑ์ประกอบด้วยแกนวัด ห้องอิเล็กทรอนิกส์ และลูกลอยแบบไม่สัมผัสที่สวมอยู่บนแกนวัด สายแม่เหล็กไฟฟ้า (สายคลื่นนำ) ติดตั้งอยู่ในแกนวัด แกนวัดทำจากท่อสแตนเลสที่ไม่ใช่แม่เหล็ก ซึ่งช่วยป้องกันสายคลื่นนำได้เป็นอย่างดี
เมื่อเครื่องวัดระดับของเหลวแบบแม่เหล็กไฟฟ้าทำงาน ตัวสร้างพัลส์ในห้องอิเล็กทรอนิกส์จะส่งพัลส์เริ่มต้น เมื่อพัลส์เริ่มต้นนี้ส่งผ่านสายคลื่นนำ จะสร้างสนามแม่เหล็กหมุนที่เคลื่อนที่ไปตามทิศทางของสายคลื่นนำ เมื่อสนามแม่เหล็กนี้พบกับสนามแม่เหล็กถาวรในลูกลอย จะเกิดเอฟเฟกต์การยืดตัวแบบแม่เหล็กไฟฟ้า ทำให้สายคลื่นนำบิดตัวและสร้างคลื่นกลด้วยความเร็วคงที่ คลื่นกลนี้จะแพร่กระจายไปสองทิศทาง คลื่นกลที่ไปถึงปลายแกนวัดจะถูกดูดซับโดยตัวหน่วง คลื่นกลที่ส่งกลับไปยังห้องอิเล็กทรอนิกส์จะถูกตรวจจับโดยกลไกการรับพลังงานที่ติดตั้งอยู่ในห้องอิเล็กทรอนิกส์และแปลงเป็นพัลส์กระแสที่สอดคล้องกัน กลไกการรับพลังงานจะคำนวณความแตกต่างของเวลาระหว่างสองพัลส์เพื่อวัดความสูงของระดับของเหลวที่วัดได้อย่างแม่นยำ
เครื่องวัดระดับแม่เหล็กไฟฟ้า NYCZ500 ขอบเขตการใช้งาน
1. การวัดและควบคุมระดับในภาคอุตสาหกรรม
2. การวัดและควบคุมระดับถัง
3. การควบคุมระดับของเหลวในกระบวนการทางเคมี
4. การควบคุมระดับของเหลวในถังยา
5. การควบคุมถังอาหารและเครื่องดื่ม
เครื่องวัดระดับแม่เหล็กไฟฟ้า NYCZ500 พารามิเตอร์ทางเทคนิค
| รุ่น | NYCZ500 |
| การใช้งานทั่วไป | การวัดระดับของเหลว, การวัดระดับของเหลว-ของเหลว |
| รูปแบบเสาอากาศ | แบบแท่ง |
| วัสดุเสาอากาศ | 304, 316L (อุปกรณ์เสริม) |
| ช่วงการวัด | 0~ 5 เมตร |
| ความแม่นยำในการวัด | ±0.5 มม. |
| มุมการวัด | 10° |
| แหล่งจ่ายไฟ | 24VDC (2 สาย, 4 สาย), 220VAC |
| อุณหภูมิการทำงาน | -40~+200°C |
| แรงดันการทำงาน | -0.1~10.0MPa |
| การเชื่อมต่อกระบวนการ | เกลียว, หน้าแปลน, ขายึด (อุปกรณ์เสริม) |
| เอาต์พุตสัญญาณ | 4...20mA/HART/RS485/Modbus |
| กระแสไฟฟ้าทำงาน | 4...20mA |
| ลักษณะโหลด | ความต้านทานโหลดสูงสุด 600Ω สำหรับเอาต์พุตกระแส; ความต้านทานโหลดสูงสุด 2mA สำหรับเอาต์พุตแรงดัน |
| เวลาตอบสนอง | 0.2-5ms |
| ระดับการป้องกัน | IP65, IP67, IP68 (อุปกรณ์เสริม) |
| ระดับการป้องกันการระเบิด | ExiaⅡCT6 Ga; ExiaⅡCT6 Gb |
หมายเหตุ: ผลิตภัณฑ์สามารถปรับแต่งได้ตามความต้องการเฉพาะของผู้ใช้
เครื่องวัดระดับแม่เหล็กไฟฟ้า NYCZ500 รูปภาพที่เกี่ยวข้อง
![]()
![]()