|
|
| ชื่อแบรนด์: | NUOYING |
| เลขรุ่น: | NYCZ500 |
| MOQ: | 1 บาท |
| ราคา: | $558~$1150/pc |
| เงื่อนไขการจ่ายเงิน: | T/T |
| ความสามารถในการจําหน่าย: | 1,000 ชิ้นต่อเดือน |
เครื่องวัดระดับแม่เหล็กไฟฟ้า NYCZ500 สำหรับการวัดระดับของเหลว-ของเหลว ด้วยเอาต์พุต 4~20mA และ HART
เครื่องวัดระดับแม่เหล็กไฟฟ้า NYCZ500 สำหรับการวัดระดับของเหลว-ของเหลวคุณสมบัติการออกแบบ
1. การใช้งานที่หลากหลาย: รูปแบบโพรบหลากหลาย, รูปแบบการเชื่อมต่อกระบวนการหลากหลาย, วัสดุการผลิตหลากหลาย, สามารถออกแบบตามสั่งได้
2. ความน่าเชื่อถือ: เนื่องจากเครื่องวัดระดับแม่เหล็กไฟฟ้าใช้หลักการของท่อนำคลื่น จึงไม่มีชิ้นส่วนที่เคลื่อนไหวทางกลไก จึงไม่มีแรงเสียดทาน ไม่มีการสึกหรอ ตัวแปลงทั้งหมดถูกหุ้มด้วยท่อสแตนเลส และตัวกลางในการวัดไม่สัมผัส ทำให้เซ็นเซอร์ทำงานได้อย่างน่าเชื่อถือและมีอายุการใช้งานยาวนาน
3. ความแม่นยำสูง: เนื่องจากเครื่องวัดระดับแม่เหล็กไฟฟ้าทำงานด้วยพัลส์ท่อนำคลื่น การวัดการกระจัดจะถูกกำหนดโดยการวัดเวลาของพัลส์เริ่มต้นและพัลส์สิ้นสุด ดังนั้นความแม่นยำในการวัดจึงสูงและความละเอียดดีกว่า 0.01%FS ซึ่งยากที่จะบรรลุความแม่นยำด้วยเซ็นเซอร์อื่น ๆ
4. ความปลอดภัยสูง: เครื่องวัดระดับแม่เหล็กไฟฟ้ามีประสิทธิภาพป้องกันการระเบิดสูง ปลอดภัยจากภายใน ปลอดภัยในการใช้งาน เหมาะอย่างยิ่งสำหรับการวัดวัสดุเคมีและของเหลวไวไฟ ไม่จำเป็นต้องเปิดฝาถังเมื่อทำการวัด หลีกเลี่ยงความไม่ปลอดภัยของการวัดด้วยตนเอง
5. เครื่องวัดระดับแม่เหล็กไฟฟ้าติดตั้งง่ายและบำรุงรักษาง่าย: โดยทั่วไปเครื่องวัดระดับแม่เหล็กไฟฟ้าจะติดตั้งผ่านรูที่มีอยู่ด้านบนของถัง เหมาะอย่างยิ่งสำหรับการติดตั้งถังเก็บใต้ดินและถังที่กำลังใช้งานอยู่ และจะไม่ส่งผลกระทบต่อการผลิตปกติในระหว่างกระบวนการติดตั้ง
เครื่องวัดระดับแม่เหล็กไฟฟ้า NYCZ500 สำหรับการวัดระดับของเหลว-ของเหลว ขอบเขตการใช้งาน
1. การตรวจสอบระดับน้ำในเขื่อน
2. การบำบัดน้ำดื่มและน้ำเสีย
3. การวัดและควบคุมระดับน้ำมัน-น้ำ
4. ระบบจัดการการวัดสถานีบริการน้ำมัน
5. การวัดและควบคุมระดับของเหลวอื่นๆ
เครื่องวัดระดับแม่เหล็กไฟฟ้า NYCZ500 สำหรับการวัดระดับของเหลว-ของเหลวพารามิเตอร์ทางเทคนิค
| รุ่น | NYCZ500 |
| การใช้งานทั่วไป | การวัดระดับของเหลว, การวัดระดับของเหลว-ของเหลว |
| รูปแบบเสาอากาศ | แบบสายเคเบิล |
| วัสดุเสาอากาศ | 304, 316L (เลือกได้) |
| ช่วงการวัด | 0ถึง25 เมตร |
| ความแม่นยำในการวัด | ±0.5 มม. |
| มุมการวัด | 10° |
| แหล่งจ่ายไฟ | 24VDC (2 สาย, 4 สาย), 220VAC |
| อุณหภูมิการทำงาน | -40 ถึง +200°C |
| แรงดันการทำงาน | -0.1~10.0MPa |
| การเชื่อมต่อกระบวนการ | เกลียว, หน้าแปลน, ขายึด (เลือกได้) |
| สัญญาณเอาต์พุต | 4...20mA/HART/RS485/Modbus |
| กระแสไฟฟ้าทำงาน | 4...20mA |
| คุณสมบัติโหลด | ความต้านทานโหลดสูงสุด 600Ω สำหรับเอาต์พุตกระแส; ความต้านทานโหลดสูงสุด 2mA สำหรับเอาต์พุตแรงดัน |
| เวลาตอบสนอง | 0.2-5ms |
| ระดับการป้องกัน | IP65, IP67, IP68 (เลือกได้) |
| ระดับการป้องกันการระเบิด | ExiaⅡCT6 Ga; ExiaⅡCT6 Gb |
หมายเหตุ: ผลิตภัณฑ์สามารถปรับแต่งได้ตามความต้องการเฉพาะของผู้ใช้
เครื่องวัดระดับแม่เหล็กไฟฟ้า NYCZ500 สำหรับการวัดระดับของเหลว-ของเหลวรูปภาพที่เกี่ยวข้อง
![]()
![]()