|
|
| ชื่อแบรนด์: | NUOYING |
| เลขรุ่น: | Nyrd-900 |
| MOQ: | 1PCS |
| ราคา: | $209~520/pcs |
| เงื่อนไขการจ่ายเงิน: | T/T |
| ความสามารถในการจําหน่าย: | 1,000 ชิ้นต่อเดือน |
80G เรดาร์วัดระดับของเหลว คำอธิบาย
คลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าคลื่นมิลลิเมตร: คลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าในช่วงความถี่ 30-300 GHz (ความยาวคลื่น 1-10 มม.) มักเรียกว่าคลื่นมิลลิเมตร ซึ่งอยู่ในช่วงความยาวคลื่นที่คลื่นไมโครเวฟและคลื่นอินฟราเรดไกลทับซ้อนกัน ดังนั้นจึงมีลักษณะของสเปกตรัมทั้งสองประเภท แถบความถี่ 76-81GHz เป็นพื้นที่ที่ยังไม่เป็นที่เข้าใจและใช้ประโยชน์น้อยที่สุด
80G เรดาร์วัดระดับหลักการทำงาน
ผลิตภัณฑ์เรดาร์ FMCW NYRD900 (หรือที่เรียกว่าเรดาร์คลื่นมิลลิเมตร) เนื่องจากความถี่ของคลื่นมิลลิเมตรสูงกว่าเรดาร์ย่าน Ku จึงมีการใช้งานที่สำคัญในการตรวจจับเป้าหมายระยะไกล สภาพแวดล้อมที่มีควันและฝุ่นหนาแน่น การถ่ายภาพระยะไกล การถ่ายภาพหลายสเปกตรัม ฯลฯ และสามารถตรวจจับเป้าหมายที่เล็กกว่าเรดาร์ไมโครเวฟ และบรรลุตำแหน่งที่แม่นยำยิ่งขึ้น ด้วยความละเอียดที่สูงขึ้นและความลับที่แข็งแกร่งขึ้น
◎ความสอดคล้อง: ความสอดคล้องเกิดจากการสั่นของไดโพลที่ขับเคลื่อนด้วยกระแสที่สอดคล้องกัน หรือจากผลกระทบความถี่ต่างที่ไม่เป็นเชิงเส้นของพัลส์เลเซอร์ที่สอดคล้องกัน
◎การเจาะทะลุที่แข็งแกร่ง: มีกำลังเจาะทะลุที่แข็งแกร่งสำหรับสารที่ไม่ใช่ขั้ว วัสดุที่ไม่ใช่โลหะที่ไม่ใช่ขั้วจำนวนมากดูดซับรังสีน้อยในแถบนี้ ดังนั้นจึงสามารถใช้เพื่อตรวจจับโครงสร้างภายในของวัสดุได้ ตัวอย่างเช่น เซรามิก กระดาษแข็ง ผลิตภัณฑ์พลาสติก โฟม ฯลฯ โปร่งใสต่อรังสีแม่เหล็กไฟฟ้าในแถบนี้ และยังสามารถใช้สำหรับการตรวจจับความปลอดภัยในสนามบินและสถานี เช่น การตรวจจับเครื่องจักร วัตถุระเบิด และยาเสพติด หรือสำหรับการตรวจจับการเชื่อมแผงวงจร
◎พลังงานต่ำ: พลังงานของโฟตอนคลื่นมิลลิเมตรมีเพียงไม่กี่มิลลิอิเล็กตรอนโวลต์ และไม่มีปรากฏการณ์การแตกตัวเป็นไอออนและการทำลายสารที่ถูกตรวจจับด้วยรังสีเอกซ์ ดังนั้นจึงไม่ทำลายสารที่ถูกตรวจจับได้ง่าย
80G เรดาร์วัดระดับTพารามิเตอร์ทางเทคนิค
| รุ่นผลิตภัณฑ์ | NYRD900 |
| ความถี่ส่ง | 76GHz~81GHz, ความกว้างการกวาดความถี่ FM 5GHz |
| รูปแบบเสาอากาศ | เสาอากาศเลนส์, เสาอากาศเลนส์ชนิดป้องกันการกัดกร่อน |
| วัสดุเสาอากาศ | PTFE, 304+PTFE |
| ช่วงการวัด | 0.08~150m |
| ความแม่นยำในการวัด | 0.05%~0.1%F.S |
| แหล่งจ่ายไฟ | 24VDC, 220V AC |
| สัญญาณออก | 4…20mA/HART/RS485/Modbus… |
| อุณหภูมิการทำงาน | -40~+130°C, -40~+260°C (≥260°C สามารถปรับแต่งได้) |
| แรงดันการทำงาน | -0.1~2.0MPa |
| การเชื่อมต่อกระบวนการ | เกลียว, ขายึด, หน้าแปลน, แคลมป์สุขาภิบาล (อุปกรณ์เสริม) |
![]()
![]()
![]()
การรับรอง
![]()
เงื่อนไขเคส
![]()